Ngày 20/6/2024. Đảng ủy, UBND xã Bắc Hùng tổ chứ hội nghị đối thoại trực tiếp voiws người đứng đầu cấp ủy và chính quyền xã Bắc Hùng.. thành phần tham dự có Thường trực, thường trực HĐND xã, lãnh đạo UBND xã, UBMTTQ xã, cán bộ công chức , đại…
Tin tức - Sự kiện
Sáng ngày 18/6/2024. UBND xã Bắc Hùng phối hợp TTHTCĐ xã, bảo hiểm xã hội huyện Văn Lãng. tổ chức Hội nghị tuyên truyền chỉ thị 13 của ban thường vụ huyện ủy về việc thực hiện nếp sống văn minh trong việc cưới việc tang và lễ hội. triển khai…
Ngày 17/6/2024 đại biểu HĐND huyện tiếp xúc cử tri với xã Bắc Hùng trước kỳ họp thường lệ giữa năm 2024, do bà Dương Lệ Mỹ làm trưởng đoàn và các ông bà trong tổ đại biểu HĐND huyện ungws cử tại xã Bắc Hùng. Đại biểu HĐND xã Bắc Hùng có đ/c Chu…
Ngày 21 tháng 5 năm 2024, ủy ban nhân dân xã Bắc Hùng tổ chức lễ kết nập dân quân mới và khai mạc huấn luyện dân quân năm 2024. đến dự có đồng chí Chu Thị Sửu HUV bí thư đảng ủy, CT HĐND xã, có các đồng chí lãnh đạo đảng ủy, HĐND, UBND, UB MTTQ…
Ngày 15 tháng 5 năm 2024. Đảng bộ xã Bắc Hùng tổ chức Lễ Trao tặng huy đợt 19/5 ch các đồng chí Đảng viên được 55 năm tuổi Đảng, Đồng Chí 40 năm tuổi , 30 năm tuổi Đảng cho . Đến dự và trao tặng Huy hiệu Đẳng có đồng chí Nguyễn Duy Hoàng…
- Ngày 15 tháng 5 năm 2024. Đảng bộ xã Bắc Hùng tổ chức Lễ Trao tặng huy đợt 19/5 ch các đồng chí Đảng viên được 55 năm tuổi Đảng, Đồng Chí 40 năm tuổi , 30 năm tuổi Đảng cho . Đến dự và trao tặng Huy hiệu Đẳng có đồng chí Nguyễn Duy Hoàng. UVBTV-…
Ngày 05 tháng 5 năm 2024. Đoàn thanh niên CSHCM xã Bắc Hùng, Bắc Việt, Thị trấn Na Sầm, Hội LHPN, Hội CCB xã phối hợp với nhân dân thôn Bản Vạc xã Bắc Hùng tổ chức trồng hoa hàng rào xanh đươck khoảng 500m. tại khu dân cư kiểu mẫu thôn Bản Vạc…
Trong những năm qua, phong trào phụ nữ vươn lên làm giàu do Hội Liên hiệp phụ nữ xã Bắc Hùng phát động đạt được nhiều kết quả, qua đó đã xuất hiện nhiều gương điển hình tiên tiến làm kinh tế giỏi, góp phần phát triển kinh tế - xã hội địa phương…
Trong những năm qua, phong trào phụ nữ vươn lên làm giàu do Hội Liên hiệp phụ nữ xã Bắc Hùng phát động đạt được nhiều kết quả, qua đó đã xuất hiện nhiều gương điển hình tiên tiến làm kinh tế giỏi, góp phần phát triển kinh tế - xã hội địa…
Ngày 27 tháng 3 năm 2024. Đảng ủy xã Bắc Hùng tổi chức Hội nghị giao ban công tác quý I/2024 về thực hiện NQ số 77, ngày 25 tháng 5 năm 2022 của BTV tỉnh ủy tỉnh Lạng Sơn tại xã Bắc Hùng. tham dự hội Nghị có đ/c Nguyễn Thị Hà tỉnh Uỷ viên GĐ Sở…